* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "BANBANGKINHTAIHCM.DICHVUTHUNO.NET", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

 Cáp quang 4Fo bọc chặt hay có các tên gọi khác là cáp thuê bao 4FO, dây quang 4FO bọc chặt hay cáp thuê bao quang 4 sợi ( FTTH)

Về cơ bản đây là loại cáp quang single mode có đường kính 9/125um như các loại cáp khác, tuy nhiên khác biệt ở chỗ đa số các loại cáp quang sử dụng ống đệm lỏng thì loại này sử dụng công nghệ bọc chặt. Cáp được thiết kế sử dụng cả trong nhà và ngoài trời ( indoor hoặc outdoor), cáp 4FO bọc chặt có cấu trúc nhỏ gọn nên rất linh hoạt trong việc thi công, đặc biệt thích hợp khi thi công trong các khu nhà xưởng, tòa nhà. Dây thuê bao quang 2 sợi này cũng có thể sử dụng để treo trên cột điện, đi dưới cống ngầm và là sự lựa chọn lý tưởng cho các hệ thống mạng Lan – quang nội bộ hoặc các hệ thống camera sử dụng đường truyền cáp quang.
Cấu tạo của cáp quang thuê bao 4 fo bọc chặt

Dây thuê bao quang 4 sợi có cấu tạo lõi cơ bản đầy đủ các thành phần như các loại cáp quang khác, cụ thể như sau:

a. Lõi sợi quang (Core): Lõi sợi quang của cáp quang Singlemode 4FO bọc chặt được Học bằng Silica và được bổ sung bằng Germanium, Cáp có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ
b. Lớp vỏ phản xạ (cladding): Lớp vỏ phản xạ của cáp được làm từ Silica, là phần bên ngoài bao bọc phần lõi cáp có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
c. Lớp vỏ sơ cấp (Coating): được làm  bằng nhựa mềm, có đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ cáp quang như kìm tuốt sợi quang. Lớp vỏ này có tác dụng bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và đảm bảo sợi không bị trầy xước.
d. Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer), Vỏ bọc chặt có đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy hãng sản xuất hoặc theo yêu cầu đặt hàng của khách.
– Về mặt cấu trúc của cáp sợi quang bọc chặt gồm các phần sau:



a. Sợi quang bọc chặt (được bện xung quanh sợi gia cường trung tâm) số lượng 2 sợi, màu xanh dương và màu cam.
b. Sợi gia cường trung tâm (nằm ở giữa cáp).
c. Lớp sợi Aramid (Kevlar): các sợi Aramid này được bện xung quanh sợi quang bọc chặt để bảo vệ sợi trước các tác động vật lý khi kéo cáp.
d. Sợi bóc (ripcord) để bóc vỏ ngoài một cách dễ dàng
e. Lớp vỏ ngoài cáp: Thường Học bằng nhựa PVC có khả năng uốn dẻo linh hoạt, chậm cháy và dễ dàng khi bóc
f. Các tiêu chuẩn áp dụng cho cáp quang singlemode 4FO bọc chặt: TCN 68-160: 1996; TCVN 6745-3: 2000
Các đặc trưng của cáp quang thuê bao 4FO bọc chặt

    Dung lượng 4 sợi quang, thường có mầu cam và xanh nước biển
    Tốc độ truyền tải lên đến 10Gbps
    Có sợi thép gia cường chống gãy gập khi thi công kéo cáp
    phù hợp với mọi nhu câu sử dụng, trong nhà hoặc ngoài trời, chôn treo hoặc kéo cống
    Giá thành rẻ hơn nhiều so với các dòng cáp khác

Có thể nói cáp quang 4 Fo bọc chặt với những ưu điểm vượt trội như trên là sự lựa chọn lý tưởng cho các hệ thống mạng lan quang, hệ thống camera cáp quang và các hệ thống mạng quang nội bộ.

Cáp quang single mode 8 core trong nhà / ngoài trời kết hợp các tính năng chống cháy và an toàn của cáp treo trong nhà hoặc cáp thông gió với độ bền rất quan trọng đối với cáp thực vật bên ngoài. Chất liệu áo khoác LSZH có hiệu suất chống cháy tốt. Các ống lỏng được bao quanh bởi sợi aramid và dầu mỡ cung cấp bảo vệ đặc biệt cho sợi. Ưu điểm chính của cáp là khả năng chuyển từ môi trường ngoài trời sang trong nhà với cùng một cáp, do đó loại bỏ điểm nối / đầu nối.
Tính năng và ứng dụng cáp quang single mode 8 core

    Mật độ cao, dễ lắp đặt
    Độ co ngót thấp và độ bền kéo cao Độ bền cao
    và chống cháy LS polymer polymer
    Mặc định có màu xanh lam, màu khác cũng có thể được tùy chỉnh
    Tăng cường hiệu suất hệ thống bằng cách tránh sự suy giảm điểm nối thêm
    Ống lỏng cách ly sợi với môi trường bên ngoài và cơ học căng thẳng
    Mạng riêng Mạng
    cục bộ Mạng
    trên không, ứng dụng ống dẫn và thiết bị lối vào
    Khay cáp và ứng dụng ngang chung
    Được thiết kế để giảm khói và khí thải nguy hiểm trong không gian hạn chế
    Kết nối và truyền thông dữ liệu xương sống hoặc truyền thông dữ liệu



Giải pháp lý tưởng cho cáp quang single mode 8 core trong nhà / ngoài trời không được bọc thép
Cáp quang đơn mode 8 core trong nhà / ngoài trời có thể được chuyển từ môi trường ngoài trời sang trong nhà mà không cần điểm nối / đầu nối. Với polymer LSZH chống ẩm chống cháy, cáp lỏng trung tâm không dây bọc thép LSZH trong nhà / ngoài trời là lý tưởng để triển khai cáp trong việc xây dựng và nối dây cáp nối liền. Nó cũng được sử dụng rộng rãi trong mạng LAN và mạng LAN.

Cáp sợi quang loại treo FTTH có cấu trúc được thiết kế nhằm đáp ứng các yêu cầu kỹ thuật của tiêu chuẩn ITUT G.652.D, các chỉ tiêu của IEC, EIA và tiêu chuẩn ngành TCN 68 - 160: 1996.

Đặc tính kỹ thuật của cáp sợi quang loại treo FTTH được mô tả như sau:

CẤU TRÚC CỦA CÁP

    Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G.652.D.
    Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.
    Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng với quy cách của ống đệm lỏng trung tâm.
    Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm lỏng được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
    Lớp nhựa HDPE chất lượng cao bảo vệ ngoài.
    Dây treo cáp bằng thép 1x1.2 mm.
    Được dùng như loại cáp treo FTTH.

Cấu trúc cáp quang 4Fo single mode

    Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G652, G.652.D, G655
    Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.
    Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng với quy cách của ống đệm lỏng trung tâm.
    Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm lỏng được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
    Lớp nhựa HDPE chất lượng cao bảo vệ ngoài.
    Dây treo cáp bằng thép 1×1.2 mm.
    dùng như loại cáp treo FTTH.Được

Đặc trưng Cáp quang 4 sợi single mode

    Dung lượng 4 sợi, tốc độ làm việc Gbps
    Sợi gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của dây cáp quang 4Fo single mode

    Loại sợi quang: single mode 9/125um
    Dung lượng: 4 sợi
    Đường kính cáp: phụ thuộc vào số lượng sợi quang và chủng loại cáp
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng
    Cáp quang 4Fo single mode lựa chọn tốt nhất cho giải pháp truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao mà suy hao đường truyền thấp nhất.

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là Cáp 4 sợi, 4 Core, 4 lõi. Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường tới sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
Dây tín hiệu âm thanh Dây tín hiệu âm thanh là gì?, Dây tín hiệu âm thanh (Interconnect) là loại dây được sản xuất bằng công nghệ đặc biệt với lõi dây sử dụng chất liệu dẫn điện tốt với độ
Tủ bếp Tủ bếp cũng như những món đồ nội thất khác trong gia đình, Phòng bếp thường là nơi tạo ra nguồn nóng cho các việc liên quan đến nấu nướng nên tủ bếp cần có độ bền cao và chất liệu đá granit hoàn toàn

Máy test mạng hoặc thiết bị như tivi box, camera …

    1 đoạn dây cáp mạng đã được bấm sẵn 2 đầu

Đối với mỗi công trình nhà phố, biệt thự sau khi đã thi công hệ thống dây mạng âm tường đến từng phòng, thợ xây dựng thường mua các ổ mạng âm tường để gắn vào , tuy nhiên một số nhà họ lại quên khi gắn họ không bấm đầu dây vào ổ cắm mạng dẫn đến là khi chủ nhà cắm dây mạng vào ổ để cấp tín hiệu cho các tivi box, camera thì không hoạt động. Do đó trong bài viết này  sẽ hướng dẫn cách bấm dây mạng âm tường cho ổ cắm mạng chuẩn nhất.

Nắp ổ cắm mạng 2 cổng 86x86mm của Nexans US được thiết kế để sử dụng với kết nối RJ45 định dạng snap-in tiêu chuẩn của Nexans. Nó bao gồm một tấm gắn nhựa duy nhất chấp nhận các bộ kết nối Snap-in trong phạm vi sản phẩm LANmark-5, LANmark-6 và Essential-5.
Ưu điểm sản phẩm Nắp ổ cắm mạng 2 cổng 86x86mm

-Mặt âm tường dạng mỏng của Nexans thích hợp với những modular jack cắm đạt chuẩn công nghệ quốc tế và những jack cắm đa phương tiện có bọc chống nhiễu (shielded) và không bọc chống nhiễu (unshielded) cho những outlet trong work area.

Kích thước được thiết kế dạng single gang theo tiêu chuẩn NEMA loại 1 cổng. Mặt âm tường US Style Decorator Faceplate cho phép tiếp xúc gần hơn với những jack cắm. Các cổng được xác định nhờ những biểu tượng mã màu đi kèm. Thiết kế mặt âm tường phù hợp với những hộp điện (J-box) bằng nhựa hay thép theo tiêu chuẩn, trên mặt âm tường có những cổng hình Ellipse được đặt ngang hoặc dọc, dễ dàng điều chỉnh một cách linh hoạt.

Ứng dụng của Nắp ổ cắm mạng 86x86mm, 2 cổng

– Nắp ổ cắm mạng với thiết kế đơn giản nhưng hiện đại giúp gia tăng thẩm mỹ cho không gian kiến trúc, là giải pháp tổng thể cho không gian hiện đại.
– Sản phẩm đa dạng được thiết kế để đáp ứng nhu cầu của khách sạn, nhà ở, doanh nghiệp, trường học… mang tới sự thuận tiện cho người sử dụng. Đảm bảo các yêu cầu về tiêu chuẩn lắp đặt các thiết bị điện tử – viễn thông. công và lắp đặt đơn giản, mang lại tính thẩm mỹ cao cho công trình và người sử dụng sản phẩm. Đem đến một giải pháp an toàn, hiệu quả hơn cho các công trình.

– Module Ổ cắm dữ liệu chuẩn RJ45 và Cat.6 Simon 705618 (Trắng) được làm từ chất liệu cao cấp với lớp vỏ nhựa cứng bên ngoài, sản phẩm rất chắc chắn, khó bị giòn, vỡ. Ngoài ra, chiếc công tắc điện đơn của Simon còn có màu trắng thanh lịch, góp phần tô điểm cho không gian sống của bạn thêm tinh tế, hiện đại.



– Chất liệu nhựa dày dặn mang lại khả năng cách điện cao cho sản phẩm. Sản phẩm mang lại sự yên tâm về vấn đề an toàn điện cho người sử dụng. Nút bật/tắt được thiết kế với kích thước lớn, dễ thao tác.

– Module Ổ cắm dữ liệu chuẩn RJ45 và Cat.6 Simon 705618 (Trắng) được kèm theo đinh vít, giúp bạn lắp đặt một cách dễ dàng, tiện lợi. Đây là lựa chọn hoàn hảo cho kiến trúc nhà ở, văn phòng làm việc.

Không gian tử rack là đơn vị để các nhà sản xuất quy ước đo chiều cao của thiết bị, được tính bằng đơn vị U, áp dụng cho các server dáng nằm để lắp vào tủ rack. Khi bạn gặp tài liệu có ghi switch/hub/router/server 1U thì có nghĩa chúng có chiều cao 1U. Thông thường các doanh nghiệp thường thuê không gian tủ rack với chiều cao là là bội số của U: 1U, 2U, 4U, 5U…

1U = 1,75 inch = 1,75 x 2,54 cm (1 inch = 2,54cm)

Bạn đã hiểu các thông số lưu lượng thông tin, ổ cắm mạng là gì, không gian tủ rack là gì chưa ạ? Hiểu thêm các thông tin cơ bản này sẽ giúp bạn lựa chọn để thuê server sao cho phù hợp với nhu cầu sử dụng của doanh nghiệp nhất.

Ổ cắm mạng, hay còn được gọi là Outlet – là cổng kết nối từ đầu mạng tới máy chủ server. Được chia làm hai loại: loại âm tường và không âm tường

– Loại âm tường: dây kết nối sẽ được chôn trong tường, điều này giúp tránh việc chuột phá hoại hoặc tác nhân của con người gây sự cố mất mạng. Tuy nhiên, loại này khi có lỗi thường khó sửa chữa hơn.

– Loại không âm tường: dây kết nối nằm bên ngoài và được kết nối với nguồn điện ở đó.

Lưu lượng thông tin, hay còn gọi là băng thông (Bandwidth) là chỉ số dung lượng đường truyền cho phép server hoạt động trên Internet, khi băng thông hết thì không một ai có thể truy cập vào server. Chỉ số lưu lượng thông tin càng cao thì server càng cho phép nhiều người truy cập và tốc độ truy cập vào cũng nhanh hơn, kể cả khi có nhiều người truy cập vào server cùng một lúc.

VDO cung cấp dịch vụ thuê máy chủ với lưu lượng thông tin là không giới hạn, hoàn toàn lợi thế hơn so với các đơn vị khác( thường là 100GB/1 tháng), điều này giúp khách hàng truy cập vào server của mình không lo nghẽn đường truyền.

Honeywell là tập đoàn công nghệ toàn cầu được xếp hạng trong danh sách Fortune 100, với các giải pháp công nghệ giúp mọi thứ trở nên kết nối hơn, từ máy bay, tới tòa nhà, từ nhà máy sản xuất, chuỗi cung ứng, tới lực lượng công nhân; vì một thế giới thông minh hơn, an toàn hơn và bền vững hơn.

Với tiêu chuẩn cao cấp và nghiêm ngặt từ USA, thiết bị điện HoneyWell ứng tất cả yêu cầu về chất lượng, tính năng và góp phần tôn vinh đẳng cấp ngôi nhà bạn.
Tính năng nổi bật của Ổ cắm Tivi và dữ liệu:

Các ổ cắm tivi và dữ liệu phối hợp hài hòa với các ổ cắm điện và công tắc theo cách tiện lợi và phù hợp nhất, đảm bảo tính thẩm mỹ và đồng bộ



Công tắc ổ cắm điện PANASONIC - SCHNEIDER - LEGRAND là các dòng sản phẩm thiết bị đóng ngắt đạt các tiêu chuẩn cao như : JIS, IEC947, ISO14001, ISO9001, RoHS... mang đến nhiều phong cách thẩm mỹ, sang trọng, kinh tế cao và bền bĩ trong sử dụng. Việc sử dụng công tắc điện theo tiêu chuẩn làm tăng giá trị thương hiệu căn hộ, đồng thời luôn đảm bảo an toàn cho người sử dụng lâu dài có cuộc sống yên tâm thoải mái.

* Lưu ý : Trong thiết kế sản xuất, các hãng đã quy định loại dây dẫn điện đúng tiêu chuẩn để lắp đặt phù hợp với các vít bắt giữ tiếp xúc nhằm tránh hiện tượng hồ quang xãy ra ( tia lửa nẹt ) trong quá trình truyền tải dòng điện đến bóng đèn, chuông...Khách hàng cần lưu ý tư vấn người thi công điện để tính toán công suất tải dòng cho công tắc điện sử dụng và đồng bộ với sức chịu tải của dây dẫn điện ( tránh gây sụt áp điện cuối nguồn ).

Ổ cắm mạng Cat5E S-Concept 3031RJ88SMA5_G19 là dòng sản phẩm công tắc ổ cắm cao cấp mang thương hiệu Schneider sử dụng vật liệu Polycacbonate chống trầy xước, không ngả vàng và độ bền cao có khả năng chống ăn mòn, chịu nhiệt và chống va đập.

S-Concept với thiết kế vuông vắn, bóng bẩy, dễ dàng lau chùi. Phím nhấn công tắc được làm một đường gờ tạo cảm giác nhấn đã tay hơn cùng đèn báo dạ quang tạo điểm nhấn sang trọng hơn trong không gian nội thất. Các sản phẩm dòng S-Concept rất đa dạng về sản phẩm dễ dàng, linh hoạt trong việc lắp đặt
Ổ cắm mạng Cat5E S-Concept 3031RJ88SMA5_G19

Ổ cắm mạng S-Concept được thiết kế rất đơn giản, tinh tế và được sản xuất bằng chất liệu nhựa bóng, bền đẹp, độ bền cao nên được sử dụng cho rất nhiều các

Tên sản phẩm: Loại 128 Mô-đun ổ cắm mạng loại 6 miễn phí (CAT6)

1- sản phẩm thương hiệu: KGINO / Congino,

2- thông số kỹ thuật sản phẩm: 23mm * 36mm (bề mặt chiếu) chiếm 1 vị trí,

3- sản phẩm màu: trắng,

4- Sử dụng sản phẩm: Phù hợp với loại phích cắm tường loại 86 loại / 120 loại / 118 loại và ổ cắm nối đất thích hợp cho mô-đun 23mm * 36mm!

Mô-đun thông tin mạng chính, mô-đun điện thoại thoại, bảng ổ cắm tường, ổ cắm trên mặt đất, ổ cắm trên máy tính và mô-đun ổ cắm chức năng (ví dụ: máy tính, điện thoại, cáp quang, TV TV, đầu F, âm thanh và video, USB, 3,5 tai nghe, VGA, HDMI HD, DVI, 6.35 microphone, tay trong tay microphone, nam và nữ thẻ, giai đoạn âm thanh, loa, DC cung cấp điện, BNC giám sát, 9-lỗ / pin cổng nối tiếp, lớn / vừa / nhỏ

Tại sao là chúng tôi?

Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core Cáp quang Single mode 4FO 4 core